vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng
Nhà Cung CấpNXB Trẻ
Nhà Xuất Bản
Số Trang948
Năm Xuất Bản2025
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng. Cuốn sách được sáng tác bởi Vương Hồng Sển, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Trẻ vào năm 2025.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng PDF

Giới Thiệu Sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpNXB Trẻ
Tác giảVương Hồng Sển
Nhà xuất bảnTrẻ
Năm Xuất Bản2025
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước20 x 14 x 4.9 cm
Số trang948 trang

Giới thiệu sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2025 bởi nhà xuất bản Trẻ.

Sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Tiểu Sử Hồi Ký nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng PDF tại đây:

Vương Hồng Sển và Tác Phẩm "Hơn Nửa Đời Hư" - Một Giá Trị Văn Hóa Cần Được Bảo Tồn

Việc tái bản toàn bộ tác phẩm "Hơn nửa đời hư" là một hành động thể hiện sự kính trọng sâu sắc đối với một nhà học giả, một tác giả có tầm ảnh hưởng lớn trong nền văn học Việt Nam. Đồng thời, việc này còn góp phần quan trọng vào việc lưu giữ những dấu ấn độc đáo về ngôn ngữ, đặc biệt là tiếng nói đặc trưng của vùng Nam Bộ. Trong suốt gần một thế kỷ 20, Vương Hồng Sển đã sống và tiếp thu những ảnh hưởng đa dạng từ văn hóa Việt, Trung Hoa, Khmer và Pháp. Sự giao thoa văn hóa này đã hình thành nên một phong cách và cốt cách riêng biệt, không thể lẫn lộn của ông.

Ý Nghĩa Đặc Biệt Của Lần Tái Bản

Chúng tôi hy vọng rằng, với lần tái bản này, độc giả sẽ có cơ hội được trải nghiệm trọn vẹn những giá trị văn hóa và lịch sử mà "Hơn nửa đời hư" mang lại. Đây không chỉ là một lần xuất bản đơn thuần, mà còn là một sự kiện quan trọng, đánh dấu sự trở lại của một tác phẩm kinh điển đã từng tạo nên tiếng vang lớn trong quá khứ.

Giá Trị Lưu Giữ Chứng Tích Văn Hóa

  • Ngôn ngữ Nam Bộ:Tác phẩm là một nguồn tư liệu quý giá để nghiên cứu và bảo tồn ngôn ngữ đặc trưng của vùng đất Nam Bộ.
  • Giao thoa văn hóa:"Hơn nửa đời hư" phản ánh chân thực sự hòa quyện giữa các nền văn hóa Việt, Tàu, Khmer và Pháp, tạo nên một bức tranh văn hóa đa dạng và phong phú.
  • Phong cách tác giả:Tác phẩm thể hiện rõ phong cách viết độc đáo, đậm chất cá tính của Vương Hồng Sển.

Chúng tôi trân trọng giới thiệu tác phẩm "Hơn nửa đời hư" đến với quý độc giả, với mong muốn góp phần lan tỏa những giá trị văn hóa và lịch sử quý báu mà tác phẩm này mang lại.

Đọc sách và Review Sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách vương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giávương hồng sển - hơn nửa đời hư - bìa cứng

4.7/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
61.9%
4 sao
28.6%
3 sao
7.1%
2 sao
2.4%
1 sao
0%

Nguyễn Văn Nam
2023-12-01T09:15:00Z

"Cuốn sách này thực sự là một kho tàng về ngôn ngữ và phong tục của vùng đất Nam Bộ xưa. Cách viết của cụ Vương Hồng Sển rất hóm hỉnh và gần gũi."

Trần Thị Mai
2024-01-10T14:20:00Z

"Nội dung rất hay, phản ánh đúng tinh thần con người miền Tây. Tuy nhiên, một số từ cổ giờ ít dùng nên mình phải tra cứu thêm để hiểu hết ý nghĩa."

id_le_hoang
2024-02-15T08:30:00Z

"Sách in ấn đẹp, bìa cứng chắc chắn, rất thích hợp để lưu trữ lâu dài trong tủ sách gia đình."

Phạm Minh Tuấn
2024-03-05T11:45:00Z

"Đọc sách của cụ Sển thể hiện rõ sự giao thoa văn hóa Việt-Hoa-Khmer. Một tác phẩm hồi ký rất đáng đọc để hiểu thêm về cội nguồn."