Background
Xin Chào, Vợ Đồng Chí
Full

Xin Chào, Vợ Đồng Chí

81 chương

Tóm tắt truyện

Thưởng thức bộ truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí thuộc thể loại ngôn tình của tác giả Ám Dạ Lưu Tinh bản chuẩn online. Tận hưởng trải nghiệm đọc truyện chữ mượt mà, giao diện tối ưu không quảng cáo chèn ép, tự động lưu vết chương đang đọc và cập nhật liên tục các chương mới nhất.

Nội dung chi tiết:

Thể loại: Quân nhân văn, ngôn tình, HE

Số chương: 69 chương + 2 PN (hoàn)

Nhân vật chính: Hùng Khải, Tu Dĩnh

Translator: Anonymous

Convert: meoconlunar – TTV


Tu Dĩnh là thành phần trí thức ở thành phố lớn, làm ở công ty địa ốc vùng tiền duyên. Đi làm, tản bộ, xem mắt… bận bịu tối mắt lại khát vọng tình yêu chân thật. Hùng Khải lại là một anh trung đội trưởng ở một vùng xa xôi, trấn giữ ở tuyến đầu tổ quốc, nhiệt tâm với quân doanh, ý chí lại kiên định, đối với bản thân không buông không bỏ, là tài năng quân sự tiềm tàng.


Ở nơi nào đó, hai người gặp mặt, quen biết, yêu thương, nhưng ngăn cách giữa hai người không chỉ là chặng đường rất xa…


Tuổi xuân trả giá sẽ nhận được hồi đáp sao? Tình yêu gian khổ có thể kết thành một đoạn lương duyên hay không?


Tôi hỏi Phật: thế gian vì sao có nhiều điều nuối tiếc đến thế?


Phật: đó là ta-bà thế giới (1), ta bà có nuối tiếc, không có nuối tiếc thì đưa cho con hạnh phúc cỡ nào cũng sẽ không cảm thụ được hạnh phúc.


Tôi hỏi Phật: nếu gặp được người có thể yêu, lại sợ không thể nắm chắc thì phải làm sao đây?


Phật rằng: nhân gian có bao nhiêu ái tình, thay đổi ngàn đời, cùng người yêu nhau hạnh phúc, đừng hỏi là kiếp hay là duyên.


(Đây là câu chuyện lãng mạn hạnh phúc của một cô gái phú nhị đại(2), là câu chuyện vui buồn cùng nhau phấn đấu của một hạ sĩ quan trở thành một đại đội trưởng ưu tú.)


(1) Sa Bà (ta bà) là một đại thế giới, là một hệ Ngân Hà. Hệ Ngân Hà của chúng ta cũng lưu động, phạm vi của hệ Ngân Hà quá lớn, suốt ba ngàn năm, góc độ của nó chỉ chuyển dịch một vài độ mà thôi, phương hướng chung vẫn chẳng thay đổi. Do vậy, cho đến hiện thời, [nói thế giới Cực Lạc] ở Tây Phương vẫn chánh xác.


(Trích A Di Đà Sớ Sao Diễn Nghĩa)


(2) Thế hệ con nhà giàu thứ hai (phú nhị đại) là thuật ngữ dùng để chỉ các cậu ấm, cô chiêu thuộc thế hệ 8X của các chủ công ty, tập đoàn hoặc con cái cán bộ làm to ở Trung Quốc


Danh Sách Chương81 chương

FULL

Danh sách chương Xin Chào, Vợ Đồng Chí

Đánh Giá & Review Truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí

Bạn đang tìm kiếm bộ truyện chữ thuộc thể loại ngôn tình để giải trí? Tác phẩm Xin Chào, Vợ Đồng Chí của tác giả Ám Dạ Lưu Tinh là một trong những lựa chọn nổi bật không nên bỏ qua. Hiện tại, bộ truyện đã ra mắt đến 81 chương và nằm trong danh sách các bộ truyện ngôn tình được tìm kiếm nhiều nhất.

Thông tin tổng quan về truyện:

  • Tên tác phẩm: Xin Chào, Vợ Đồng Chí
  • Tác giả: Ám Dạ Lưu Tinh
  • Thể loại: ngôn tình
  • Tình trạng: HOÀN THÀNH (81 chương)
  • Định dạng: Đọc online / Ebook không quảng cáo

Bộ truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí của tác giả Ám Dạ Lưu Tinh hiện đạt 4.8/5 sao dựa trên 417 lượt đánh giá từ độc giả. Thuộc thể loại ngôn tình, tác phẩm gây ấn tượng nhờ Nhân vật chính trí tuệ, không vô não, bố cục thế giới rộng lớn.

Cảm nhận nhanh, Điểm nổi bật của Xin Chào, Vợ Đồng Chí:

  • Chuẩn phong cách ngôn tình: Cốt truyện mang đầy đủ đặc trưng hấp dẫn của dòng truyện ngôn tình, phù hợp cho cả độc giả mới lẫn người đọc lâu năm.
  • Cập nhật đầy đủ: Đã có 81 chương bản chuẩn chữ, đọc mượt, không bị lỗi font hay mất đoạn.
  • Tối ưu trải nghiệm: Đọc trực tiếp không quảng cáo chèn ngang màn hình, tốc độ tải chương cực nhanh.

Nếu bạn là fan của dòng truyện ngôn tình, hãy bắt đầu thưởng thức những chương đầu tiên của Xin Chào, Vợ Đồng Chí ngay hôm nay!

Đánh giá tổng quan:

RẤT ĐÁNG ĐỌC (Phù hợp với fan thể loại ngôn tình).

Các câu hỏi thường gặp về truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí

11. Truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí thuộc thể loại gì?

Tác phẩm Xin Chào, Vợ Đồng Chí thuộc thể loại ngôn tình, được sáng tác bởi tác giả Ám Dạ Lưu Tinh.

22. Truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí đã hoàn thành (Full) chưa?

Hiện tại bộ truyện đang ở tình trạng HOÀN THÀNH với tổng số 81 chương đã được cập nhật bản chữ chuẩn.

33. Đọc truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí online không quảng cáo ở đâu?

Bạn có thể đọc trực tiếp các chương mới nhất của Xin Chào, Vợ Đồng Chí tại đây. Hệ thống hỗ trợ đọc online miễn phí, giao diện tối ưu cho di động và hoàn toàn loại bỏ các loại quảng cáo làm phiền.

Từ Khóa Tìm Kiếm:

Đọc truyện Xin Chào, Vợ Đồng ChíTruyện chữ Xin Chào, Vợ Đồng ChíXin Chào, Vợ Đồng Chí onlineXin Chào, Vợ Đồng Chí chương 1Xin Chào, Vợ Đồng Chí chương mới nhấtĐọc truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí không quảng cáoĐọc truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí miễn phíXin Chào, Vợ Đồng Chí fullXin Chào, Vợ Đồng Chí trọn bộXin Chào, Vợ Đồng Chí bao nhiêu chươngXin Chào, Vợ Đồng Chí dịch / convertEbook Xin Chào, Vợ Đồng ChíTải ebook Xin Chào, Vợ Đồng ChíXin Chào, Vợ Đồng Chí pdf / epubTải truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí fullReview truyện Xin Chào, Vợ Đồng ChíTóm tắt truyện Xin Chào, Vợ Đồng ChíTác giả truyện Xin Chào, Vợ Đồng ChíSpoil / Kết thúc truyện Xin Chào, Vợ Đồng Chí