openmath - grade 5
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách openmath - grade 5. Cuốn sách được sáng tác bởi đặng minh tuấn, vũ thị mai huệ, trần thị hương ly, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

openmath - grade 5 đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản NXB Giáo Dục Việt Nam vào năm 2020.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: openmath - grade 5 PDF

Giới Thiệu Sách openmath - grade 5

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpCty Mĩ Thuật & Truyền Thông (Adc)
Tác giảđặng minh tuấn, vũ thị mai huệ, trần thị hương ly
Nhà xuất bảnNXB Giáo Dục Việt Nam
Năm Xuất Bản2020
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước18.5 x 26 cm
Số trang231 trang

Giới thiệu sách openmath - grade 5 Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách openmath - grade 5 được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2020 bởi nhà xuất bản NXB Giáo Dục Việt Nam.

Sách openmath - grade 5 thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Giáo khoa - Tham khảo, Sách Tham Khảo, Tham Khảo Lớp 5 nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách openmath - grade 5 PDF tại đây:

Giới thiệu về bộ sách OPENMATH

OPENMATHlà bộ sách Toán Tiếng Anh được thiết kế cho học sinh từ Lớp 1 (Grade 1) đến Lớp 8 (Grade 8), bao gồm 8 cuốn. Mục tiêu của bộ sách không chỉ đơn thuần là truyền đạt kiến thức Toán học, mà còn hướng đến việcphát triển toàn diện tư duy và các kỹ năng ứng dụng thực tếcho học sinh. OPENMATH tin rằng, với phương pháp tiếp cận phù hợp, mọi học sinh đều có tiềm năng học tập môn Toán một cách hiệu quả.

OPENMATHđã được Nhà xuất bản Giáo dục Việt Nam xuất bản và được Sở Giáo dục và Đào tạo Hà Nội cho phép thí điểm sử dụng trong chương trình Toán Tiếng Anh tại các trường Tiểu học và Trung học cơ sở.

1. Điểm nổi bật của OpenMath

OPENMATHbộ sách Toán tiếng Anh đầu tiên được xây dựng dựa trên chương trình giáo dục phổ thông mới, do đội ngũ chuyên gia và giáo viên Việt Nam dày dặn kinh nghiệm biên soạn.

Bộ sách được tham khảo từcác chương trình Toán học tiên tiến trên thế giớinhư Singapore, Anh, Mỹ…

OPENMATH không chỉ hỗ trợ học sinh nắm vững kiến thức Toán học theo chương trình của Bộ GD&ĐT mà còn giúp các emlàm quen với cấu trúc và dạng bài tập trong các kỳ thi Toán quốc tế.

Bộ sách giúp học sinh tiếp cậnphương pháp học tập hiện đại, kích thích tư duy và rèn luyện kỹ năng thực tếthông qua các tình huống gần gũi, thường gặp trong cuộc sống hàng ngày.

Với nhiềuhoạt động trải nghiệm thú vị, OPENMATH giúp việc học Toán trở nên sinh động và hấp dẫn hơn.

Mỗi chương đều có phần ôn tập, tổng hợp kiến thức trọng tâm, giúp học sinh củng cố và ghi nhớ kiến thức một cách hệ thống.

Giáo viên, phụ huynh được cung cấp tài liệu hướng dẫn sử dụng bộ sách, bao gồm hệ thống bài giảng mẫu do các chuyên gia của UberMath biên soạn.

Đội ngũ chuyên gia uy tín của Tuniver, UberMath luôn sẵn sànghỗ trợ giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến bộ sách.

Học sinh có thểluyện tập phát âm và mở rộng vốn từ vựng tiếng Anhthông qua ứng dụng học tiếng Anh chuyên nghiệp ELSA SPEAK.

2. OpenMath phù hợp với đối tượng nào?

  • Học sinh mới bắt đầu làm quen với môn Toán – Tiếng Anh.
  • Học sinh có mong muốn tham gia các kỳ thi Toán quốc tế.
  • Học sinh có định hướng du học.
  • Phụ huynh muốn đồng hành và hỗ trợ con tự học.
  • Giáo viên Toán và giáo viên tiếng Anh.

3. Thông tin về chủ biên bộ sách: Ths Đặng Minh Tuấn

Thạc sĩ Đặng Minh Tuấn tốt nghiệp trường Đại học Claude Bernad Lyon 1 (Pháp) và có Chứng chỉ Sư phạm Đại học Harvard (Mỹ).

Ông là nhà sáng lập và điều hành Tuniver Education và Trung tâm Toán tiếng Anh UberMath.

Thạc sĩ Đặng Minh Tuấn là chuyên gia đào tạo giáo viên dạy Toán và Khoa học bằng tiếng Anh cho các trường THPT chuyên toàn quốc.

Ông từng là cố vấn đào tạo của GotIt và trực tiếp giảng dạy trong dự án tập huấn 10.000 chuyên gia của Study Expert.

Thạc sĩ Đặng Minh Tuấn là chủ biên bộ sách “Tự luyện Toán bằng tiếng Anh” từ khối 1 - khối 9, được xuất bản bởi NXBGD VN trong Tủ sách Violympic.

Ông có 10 năm kinh nghiệm trong việc đào tạo và dẫn đội tuyển học sinh tham gia các kỳ thi Toán học và Khoa học trẻ quốc tế.

Nội dung chương trình GRADE 5

GRADE 5 của bộ sách OPENMATH bao gồm các phần sau:

  • CHAPTER 0 - Ôn tập kiến thức Lớp 4 (Review Grade 4)
  • CHAPTER 1 – Phân số (Fractions)
  • CHAPTER 2 - Số thập phân&Phần trăm (Decimals&percent)
  • CHAPTER 3 - Các hình phẳng (Plane figures)
  • CHAPTER 4 - Vận tốc, quãng đường và thời gian (Speed, distance, and time)
  • CHAPTER 5 - Biểu đồ, xác suất và phân tích dữ liệu (Graphing, probability, and data analysis)
  • CHAPTER 6 - Các hình khối (Solid figures)
  • APPENDICES
```
Đọc sách và Review Sách openmath - grade 5 PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách openmath - grade 5 sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáopenmath - grade 5

4.7/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
57.1%
4 sao
28.6%
3 sao
7.1%
2 sao
2.4%
1 sao
4.8%

Nguyễn Thị Minh
2023-12-05T14:20:00Z

"Con tôi học lớp 5, tôi thấy bộ sách này giúp con làm quen với tiếng Anh chuyên ngành Toán học một cách tự nhiên, bài tập đa dạng và hình ảnh minh họa rõ ràng."

همان
2024-01-12T09:15:00Z

"Sách bám sát chương trình giáo dục phổ thông mới, giúp trẻ phát triển tư duy logic, tuy nhiên phần giải thích một số thuật ngữ tiếng Anh có thể chi tiết hơn một chút."

Trần Văn Hùng
2024-02-20T18:45:00Z

"Tôi là giáo viên, tôi đánh giá cao cách biên soạn của bộ sách này do người Việt biên soạn nên rất phù hợp với tâm lý học sinh Việt Nam."

Phạm Lê Thu Thảo
2024-03-10T07:30:00Z

"Bé nhà mình rất hào hứng khi học Toán bằng tiếng Anh, sách trình bày đẹp, nội dung kiến thức cung cấp đủ và dễ hiểu cho trẻ lớp 5."