ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận
Nhà Cung CấpNXB Trẻ
Nhà Xuất Bản
Số Trang116
Năm Xuất Bản2022
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận. Cuốn sách được sáng tác bởi Trương Vĩnh Ký, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Trẻ vào năm 2022.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận PDF

Giới Thiệu Sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpNXB Trẻ
Tác giảTrương Vĩnh Ký
Nhà xuất bảnTrẻ
Năm Xuất Bản2022
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước20.5 x 13 cm x 0.6
Số trang116 trang

Giới thiệu sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2022 bởi nhà xuất bản Trẻ.

Sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Lịch Sử - Địa Lý - Tôn Giáo, Lịch Sử nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận PDF tại đây:

Ký Ức Lịch Sử về Sài Gòn và Vùng Phụ Cận: Một Cái Nhìn Sâu Sắc

Bài diễn văn mang tên "Souvenirs historiques sur Saigon et ses environs" (Ký ức lịch sử về Sài Gòn và các vùng phụ cận) là một tác phẩm quan trọng được học giả Trương Vĩnh Ký biên soạn và trình bày tại trường Thông ngôn khi ông còn đương nhiệm chức giám đốc. Tác phẩm này sau đó đã được tái bản trong tạp chí "Du ngoạn và Thám sát" vào năm 1885.

Giá Trị Lịch Sử và Nghiên Cứu

Nhà nghiên cứu Nguyễn Đình Đầu đã thực hiện công việc lược dịch và chú giải tỉ mỉ cho tác phẩm này, góp phần làm sáng tỏ hơn nữa giá trị lịch sử và văn hóa của nó. Cuốn sách đưa người đọc quay trở lại với những ký ức về Sài Gòn từ thời kỳ trước khi có sự can thiệp của thực dân Pháp, cho đến giai đoạn người Pháp bắt đầu xâm lược và thiết lập sự kiểm soát.

Sự Thay Đổi Diện Mạo Thành Phố

Trong suốt quá trình lịch sử được mô tả, diện mạo và các địa danh của Sài Gòn đã trải qua những biến đổi đáng kể. Nhiều con đường mới được xây dựng, các dinh thự và công trình kiến trúc hiện đại dần mọc lên, thay đổi bộ mặt của thành phố. Những ghi chép chi tiết của Trương Vĩnh Ký đã trở thành một nguồn tư liệu vô cùng quý giá, giúp chúng ta hiểu rõ hơn về quá trình hình thành và phát triển của Sài Gòn – Thành phố Hồ Chí Minh ngày nay.

Tập tư liệu ngắn gọn này đóng vai trò quan trọng trong việc lưu giữ và bảo tồn những dấu ấn lịch sử, cung cấp một cái nhìn sâu sắc về quá khứ của thành phố, đồng thời là nguồn tham khảo đáng tin cậy cho các nhà nghiên cứu và những ai quan tâm đến lịch sử Sài Gòn.

```
Đọc sách và Review Sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách ký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáký ức lịch sử về sài gòn và các vùng phụ cận

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
47.6%
4 sao
28.6%
3 sao
11.9%
2 sao
7.1%
1 sao
4.8%

Nguyễn Văn Nam
2023-12-01T10:15:00Z

"Cuốn sách cung cấp những góc nhìn chi tiết về Sài Gòn xưa, cách trình bày dễ hiểu và các chú thích rõ ràng giúp tôi dễ dàng theo dõi lịch sử thành phố."

Trần Thị Mai
2023-12-05T14:30:00Z

"Tôi rất thích cách Trương Vĩnh Ký mô tả về những vùng phụ cận Sài Gòn, mang lại cảm giác hoài niệm và uyên bác"

Lê Hoàng Anh
2023-12-10T09:00:00Z

"Sách viết chi tiết và có chiều sâu, tuy nhiên một số đoạn lược dịch có thể hơi khó tiếp cận với người đọc trẻ hiện nay."

Phạm Minh Tâm
2023-12-15T18:45:00Z

"Một tác phẩm lịch sử thật sự ý nghĩa, giúp tôi hiểu thêm về cội nguồn phát triển của thành phố mình đang sống."