Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn
Nhà Cung CấpĐông A
Nhà Xuất Bản
Số Trang16
Năm Xuất Bản2025
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn. Cuốn sách được sáng tác bởi Lê Minh Quốc, Kim Duẩn, Hi Dao, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Dân Trí vào năm 2025.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn PDF

Giới Thiệu Sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpĐông A
Tác giảLê Minh Quốc, Kim Duẩn, Hi Dao
Nhà xuất bảnDân Trí
Năm Xuất Bản2025
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước26 x 19 x 0.2 cm
Số trang16 trang

Giới thiệu sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2025 bởi nhà xuất bản Dân Trí.

Sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Lịch Sử - Địa Lý - Tôn Giáo, Lịch Sử nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn PDF tại đây:

Tinh Thần Đông A Hùng Dũng – Hoàng Thái Tử Trần Quốc Tuấn

Triều đại Trần (1225–1400) là một chương quan trọng trong lịch sử Việt Nam, nổi bật với những chiến thắng vang dội và tinh thần Đông A kiên cường. Bộ truyệnHào Khí Đông Agiới thiệu đến độc giả trẻ tuổi năm nhân vật xuất sắc của triều đại này:Thái sư Trần Thủ Độ, Hưng Đạo Vương Trần Quốc Tuấn, Bảo Nghĩa Vương Trần Bình Trọng, Hoài Văn Hầu Trần Quốc Toản và Huyền Trân Công Chúa.

Từ những vị tướng tài ba đến các nhà nho, từ những người anh hùng trên chiến trường đến những người con gái, mỗi người đều sở hữu tài năng và khí phách riêng, nhưng tất cả đều tận tâm vì đất nước. ĐọcHào Khí Đông A, độc giả sẽ hiểu rõ hơn lý do tại sao triều Trần trở thành biểu tượng của tinh thần đoàn kết, ý chí tự cường và lòng yêu nước nồng nàn của dân tộc Việt Nam. Những nhân vật tiêu biểu này đã góp phần vào việc triều đại ba lần đánh bại quân Nguyên – Mông và đưa nền văn hóa dân tộc lên một tầm cao mới về tinh thần tự chủ.

Bộ sách bao gồm bốn tập do nhà thơ Lê Minh Quốc biên soạn; riêng tậpThái sư Trần Thủ Độcó lời giới thiệu của nhà văn Nguyễn Danh Lam. Với kiến thức sâu rộng về lịch sử và văn phong giản dị, gần gũi, các tác giả giúp độc giả tiếp cận quá khứ một cách tự nhiên. Họa sĩKim Duẩn tiếp tụcđồng hành cùng độc giả trở về thế giới của tổ tiên, mỗi trang sách là một hành trình khám phá và học hỏi, được minh họa bằng những bức tranh sinh động và đầy màu sắc.

Lần đầu tiên,Hào Khí Đông Ađược chuyển ngữ sangtiếng Anh, mở ra cơ hội cho độc giả quốc tế và các em nhỏ học tiếng Anh cùng tìm hiểu về lịch sử Việt Nam thông qua những nhân vật anh hùng của triều Trần. Phiên bản này không chỉ quảng bá tinh thần Đông A ra thế giới mà còn là phương tiện để thế hệ trẻ Việt Nam trau dồi ngoại ngữ thông qua những câu chuyện đậm đà bản sắc dân tộc.

Đọc sách và Review Sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách Đông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáĐông A Heroic Spirit - Prince Hưng Đạo Trần Quốc Tuấn

4.7/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
59.5%
4 sao
26.2%
3 sao
7.1%
2 sao
2.4%
1 sao
4.8%

Nguyễn Minh Anh
2023-12-05T14:20:00Z

"Mình mua cuốn này cho con trai đọc, bé rất thích những hình vẽ sống động và cách kể chuyện gần gũi, giúp bé dễ dàng tiếp cận với lịch sử triều Trần."

Trần Văn Hùng
2024-01-12T09:15:00Z

"Cuốn sách tái hiện lại khí thế hừng hực của quân dân nhà Trần một cách rất chân thực. Đọc mà cảm thấy tự hào về truyền thống chống giặc ngoại xâm của cha ông."

Lê Thị Mai
2024-02-20T18:45:00Z

"Thông tin lịch sử được biên soạn kỹ lưỡng. Tuy nhiên, có một vài đoạn hội thoại hơi dài, nếu rút gọn lại một chút thì sẽ lôi cuốn hơn."

Phạm Hoàng Nam
2024-03-05T11:10:00Z

"Cách tiếp cận lịch sử qua truyện tranh giúp những mốc thời gian khô khan trở nên thú vị hơn nhiều. Rất recommend cho các bạn trẻ muốn tìm hiểu về Hưng Đạo Vương."