Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến
Nhà Cung CấpAlpha Books
Nhà Xuất Bản
Số Trang328
Năm Xuất Bản2025
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến. Cuốn sách được sáng tác bởi Mạnh Kiện, Diêu Lộ Hành, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Công Thương vào năm 2025.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến PDF

Giới Thiệu Sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpAlpha Books
Tác giảMạnh Kiện, Diêu Lộ Hành
Nhà xuất bảnCông Thương
Năm Xuất Bản2025
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước20.5 x 13 x 1.6 cm
Số trang328 trang

Giới thiệu sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2025 bởi nhà xuất bản Công Thương.

Sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Khoa học kỹ thuật, Tin học nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến PDF tại đây:

Deepseek Ứng Dụng: Hướng Dẫn Toàn Diện về AI Mã Nguồn Mở

Cuốn sách này là một tài liệu hướng dẫn chi tiết và có hệ thống, được thiết kế để giúp độc giả làm chủ công nghệ DeepSeek, từ những kiến thức cơ bản đến các ứng dụng thực tế. Thông qua việc trình bày các kỹ thuật sử dụng lời nhắc có cấu trúc (structured prompt) một cách bài bản, cùng với vô số ví dụ minh họa, cuốn sách cung cấp một nền tảng vững chắc để khai thác tối đa tiềm năng của DeepSeek.

Không chỉ dừng lại ở việc giới thiệu các tính năng, sách còn đi sâu vào các ứng dụng cụ thể trong nhiều lĩnh vực khác nhau, cũng như các kỹ thuật nâng cao và phương pháp tích hợp, triển khai DeepSeek cục bộ. Mục tiêu chính là giúp người đọc, dù không có kinh nghiệm trước đây, có thể nhanh chóng nắm vững cách sử dụng DeepSeek một cách hiệu quả và linh hoạt.

Cuốn sách này là nguồn tài liệu tham khảo lý tưởng cho bất kỳ ai quan tâm đến trí tuệ nhân tạo (AI) và mong muốn tìm hiểu sâu hơn về DeepSeek.

Cấu Trúc Nội Dung

Cuốn sách được chia thành 8 chương, mỗi chương tập trung vào một khía cạnh cụ thể của DeepSeek:

  • Chương 1:Giới thiệu tổng quan về công nghệ cốt lõi của DeepSeek, các ứng dụng tiềm năng và hướng dẫn cấu hình ban đầu.
  • Chương 2:Hướng dẫn sử dụng DeepSeek một cách chi tiết, từ việc làm quen với giao diện người dùng đến các kỹ năng tương tác nâng cao.
  • Chương 3:Phân tích sâu về khái niệm prompt có cấu trúc (structured prompt), những ưu điểm vượt trội và cách viết prompt hiệu quả.
  • Chương 4:Khám phá các tính năng đặc biệt của DeepSeek và cách áp dụng chúng để giải quyết các bài toán thực tế.
  • Chương 5:Minh họa cách sử dụng DeepSeek trong nhiều tình huống cụ thể để nâng cao hiệu suất làm việc và học tập.
  • Chương 6:Giới thiệu các kỹ thuật ứng dụng nâng cao, giúp khai thác tối đa tiềm năng của DeepSeek.
  • Chương 7:Hướng dẫn tích hợp DeepSeek với các công cụ khác và triển khai cục bộ để tăng cường khả năng tùy biến và bảo mật.
  • Chương 8:Đánh giá triển vọng phát triển của DeepSeek và những giá trị mà nó mang lại.

Đối Tượng Độc Giả

Cuốn sách này phù hợp với nhiều đối tượng độc giả khác nhau:

  • Người mới bắt đầu:Dành cho những ai chưa có kiến thức về DeepSeek, muốn làm quen với các chức năng cơ bản và cách sử dụng đơn giản.
  • Người dùng nâng cao:Dành cho những ai đã có kinh nghiệm sử dụng DeepSeek, muốn nâng cao kỹ năng và ứng dụng nó vào các tình huống thực tế như phân tích dữ liệu, sáng tạo nội dung, hoặc lập kế hoạch kinh doanh.
  • Chuyên gia:Dành cho những ai muốn khám phá các ứng dụng chuyên sâu của DeepSeek trong việc tự động hóa và thông minh hóa các quy trình trong các ngành nghề khác nhau, như y tế, tài chính, hoặc giáo dục.
Đọc sách và Review Sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách Deepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáDeepseek Ứng Dụng - Làm Chủ AI Mã Nguồn Mở, Từ Cơ Bản Đến Thực Chiến

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
47.6%
4 sao
28.6%
3 sao
11.9%
2 sao
7.1%
1 sao
4.8%

Nguyễn Văn Nam
2024-01-15T09:20:00Z

"Cuốn sách cung cấp các ví dụ minh họa cụ thể về structured prompt, giúp mình dễ dàng tiếp cận DeepSeek dù không có nhiều nền tảng kỹ thuật. Rất hữu ích cho người mới bắt đầu."

Trần Thị Mai
2024-01-20T14:30:00Z

"Cách tiếp cận từ cơ bản đến thực chiến giúp mình áp dụng ngay vào công việc hàng ngày. Các chương được chia rõ ràng, hệ thống hóa kiến thức tốt."

Lê Hoàng Long
2024-02-02T10:15:00:00Z

"Sách viết dễ hiểu, kiến thức cập nhật. Tuy nhiên, mình nghĩ nếu có thêm một vài ví dụ thực tế hơn về lập trình thì sẽ hoàn hảo hơn."

nickname: Phạm Minh Tuấn
2024-02-10T11:45:00Z

"Tôi đánh giá cao việc tác giả hệ thống hóa các kỹ thuật lời nhắc. Điều này giúp tôi thay đổi cách tương tác với AI để đạt được kết quả chính xác hơn."