Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10. Cuốn sách được sáng tác bởi Nguyễn Thu Thuỷ, Vũ Đức Chung, Nguyễn Văn Khải, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Đại Học Sư Phạm vào năm 2024.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 PDF

Giới Thiệu Sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpDn Tư Nhân Thương Mại Toàn Phúc
Tác giảNguyễn Thu Thuỷ, Vũ Đức Chung, Nguyễn Văn Khải
Nhà xuất bảnĐại Học Sư Phạm
Năm Xuất Bản2024
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước28.5 x 21 x 1.1 cm
Số trang220 trang

Giới thiệu sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2024 bởi nhà xuất bản Đại Học Sư Phạm.

Sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Giáo khoa - Tham khảo, Sách Tham Khảo, Tham Khảo Lớp 10 nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 PDF tại đây:

Củng Cố, Ôn Luyện&Nâng Cao Đại Số 10

Kính gửi các em học sinh lớp 10!

Chúng tôi xin chúc mừng các em đã chính thức bước vào năm học đầu tiên của bậc Trung học phổ thông với Chương trình giáo dục phổ thông mới (2018). Điểm nổi bật của chương trình này là tập trung vào việc phát triển toàn diện phẩm chất và năng lực của người học. Đồng thời, phương thức tuyển sinh vào các trường đại học hàng đầu cả nước cũng đang chuyển đổi theo định hướng đánh giá năng lực, đặt ra những yêu cầu mới cho quá trình học tập của các em.

Nhằm hỗ trợ các em có thêm tài liệu học tập hiệu quả và đạt được kết quả tốt nhất trong kỳ thi tuyển sinh đại học, chúng tôi đã biên soạn bộ sáchCỦNG CỐ, ÔN LUYỆN VÀ NÂNG CAO TOÁN 10, bao gồm ba cuốn: Đại số, Hình học và Xác suất. Cuốn sáchĐại sốnày tập trung vào các nội dung sau:

  • Chuyên đề 1: Mệnh đề toán học
  • Chuyên đề 2: Tập hợp
  • Chuyên đề 3: Bất phương trình và hệ bất phương trình bậc nhất hai ẩn
  • Chuyên đề 4: Hàm số và đồ thị
  • Chuyên đề 5: Hàm số bậc hai
  • Chuyên đề 6: Dấu tam thức bậc hai
  • Chuyên đề 7: So sánh một số với các nghiệm của tam thức bậc hai
  • Chuyên đề 8: Phương trình quy về phương trình bậc hai

Cuốn sáchĐại sốđược xây dựng dựa trên đầy đủ các kiến thức và kỹ năng cần thiết trong chương trình Đại số 10 của Chương trình giáo dục phổ thông mới (2018).

Cấu trúc mỗi chuyên đề

Mỗi chuyên đề trong cuốn sách được chia thành ba phần chính:

Mục 1: Kiến thức cần nhớ– Tóm tắt những khái niệm, định nghĩa và công thức quan trọng.

Mục 2: Các nội dung cơ bản– Trình bày các dạng bài tập, phương pháp giải chi tiết, kèm theo ví dụ minh họa và những bình luận hữu ích.

Mục 3: Bài tập– Cung cấp hệ thống bài tập đa dạng với mức độ khó tăng dần, từ cơ bản đến nâng cao.

Các ví dụ và bài tập được lựa chọn kỹ lưỡng, tiệm cận với cấu trúc và độ khó của các đề thi đánh giá năng lực của các trường đại học hàng đầu như Đại học Quốc gia Hà Nội, Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh, Đại học Bách khoa Hà Nội,... Đồng thời, phương thức đặt câu hỏi cũng được thiết kế tương tự như các câu hỏi trong các đề thi đánh giá năng lực này. Do đó, tài liệu này hoàn toàn đáp ứng yêu cầu của kỳ thi tốt nghiệp phổ thông trung học.

Chúng tôi hy vọng rằng cuốn sáchCủng Cố, Ôn Luyện&Nâng Cao Đại Số 10sẽ là tài liệu tham khảo hữu ích, giúp các em học sinh lớp 10 nâng cao năng lực, đáp ứng những yêu cầu ngày càng cao của giáo dục trong bối cảnh cạnh tranh toàn cầu.

Đọc sách và Review Sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách Cung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10 sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáCung Co, On Luyen & Nang Cao Dai So 10

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
47.6%
4 sao
28.6%
3 sao
11.9%
2 sao
7.1%
1 sao
4.8%

Trần Văn Nam
2023-12-01T09:15:00Z

"Nội dung sách bám sát chương trình lớp 10 mới, các bài tập vận dụng cao giúp mình tự tin hơn khi làm bài trên lớp."

Lê Thị Mai
2024-01-15T14:20:00Z

"Sách có nhiều dạng bài tập từ cơ bản đến nâng cao, tuy nhiên một số phần lý thuyết tóm tắt hơi ngắn, cần đọc kỹ sách giáo khoa trước."

Nguyễn Hoàng Anh
2024-02-10T08:45:00Z

"Mình thấy các chuyên đề được phân chia rất khoa học, giúp mình nắm chắc kiến thức về tập hợp và hàm số."

Phạm Minh Thu
2024-03-05T16:30:00Z

"Sách phù hợp cho những bạn muốn nâng cao điểm số môn Toán, trình bày thoáng, dễ theo dõi."