cổ mỹ từ - bìa cứng
Nhà Xuất Bản
Số Trang160
Năm Xuất Bản2023
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách cổ mỹ từ - bìa cứng. Cuốn sách được sáng tác bởi nguyễn thuỳ dung, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

cổ mỹ từ - bìa cứng đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Thanh Niên vào năm 2023.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: cổ mỹ từ - bìa cứng PDF

Giới Thiệu Sách cổ mỹ từ - bìa cứng

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpCÔNG TY TNHH VĂN HÓA & TRUYỀN THÔNG DU BÚT
Tác giảnguyễn thuỳ dung
Nhà xuất bảnThanh Niên
Năm Xuất Bản2023
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước17 x 15 x 0.8 cm
Số trang160 trang

Giới thiệu sách cổ mỹ từ - bìa cứng Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách cổ mỹ từ - bìa cứng được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2023 bởi nhà xuất bản Thanh Niên.

Sách cổ mỹ từ - bìa cứng thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Từ điển nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách cổ mỹ từ - bìa cứng PDF tại đây:

Cổ Mỹ Từ - Khám Phá Vẻ Đẹp Của Ngôn Ngữ Cổ Việt

“Cổ mỹ từ” là những từ ngữ mang đậm dấu ấn thời gian, ít được sử dụng trong giao tiếp hiện đại, nhưng lại sở hữu ý nghĩa sâu sắc và âm điệu thanh tao. Quyển sáchCổ Mỹ Từ - Bìa Cứngdo tác giả Nguyễn Thùy Dung (Ngày ngày viết chữ) biên soạn, là một tuyển tập tinh tế gồm 58 từ ngữ cổ điển được chắt lọc từ kho tàng thi văn Việt Nam truyền thống.

Giá Trị Của Tuyển Tập Cổ Mỹ Từ

Mục đích của tác giả khi giới thiệu những từ ngữ này không chỉ đơn thuần là khôi phục và bảo tồn một phần di sản ngôn ngữ cổ kính. Quan trọng hơn, tác giả mong muốn mang đến cho độc giả cơ hội được trải nghiệm và cảm nhận vẻ đẹp độc đáo, những sắc thái biểu cảm tinh tế ẩn chứa trong tiếng Việt. Việc giải thích ý nghĩa và nguồn gốc của những từ cổ này sẽ giúp bạn đọc dễ dàng tiếp cận và hiểu rõ hơn về giá trị văn hóa, lịch sử mà chúng mang trong mình.

Đối Tượng Độc Giả

Cuốn sáchCổ Mỹ Từ - Bìa Cứnglà một món quà ý nghĩa dành cho những người yêu thích tiếng Việt, những ai đam mê tìm hiểu về văn hóa truyền thống, và đặc biệt là những người muốn làm phong phú thêm vốn từ vựng của mình. Đây cũng là một tài liệu tham khảo hữu ích cho các nhà nghiên cứu, giáo viên và sinh viên trong lĩnh vực ngôn ngữ học và văn học.

Hy vọng rằng, qua cuốn sách này, độc giả sẽ tìm thấy niềm vui và sự hứng thú trong việc khám phá vẻ đẹp tiềm ẩn của tiếng Việt, đồng thời góp phần lan tỏa tình yêu và niềm tự hào về ngôn ngữ của dân tộc.

Đọc sách và Review Sách cổ mỹ từ - bìa cứng PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách cổ mỹ từ - bìa cứng sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giácổ mỹ từ - bìa cứng

4.7/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
57.1%
4 sao
28.6%
3 sao
7.1%
2 sao
2.4%
1 sao
4.8%

Nguyễn Minh Anh
2023-12-05T10:15:00Z

"Cuốn sách này giúp mình tìm lại những từ ngữ cổ mà mình từng quên lãng. Cách trình bày tinh tế, bản bìa cứng rất chắc chắn và trang trọng."

Trần Thị Thu Thảo
2024-01-12T14:20:00Z

"Mình rất thích cách tác giả chọn lọc từ ngữ và giải thích nghĩa một cách nhẹ nhàng, giàu cảm xúc. Tuy nhiên, mình mong muốn có thêm nhiều từ hơn nữa."

Lê Văn Nam
2024-02-18T08:45:00Z

"Sách viết theo lối văn phong nhã own, nhã nhặn, mang lại cảm giác bình yên khi đọc. Rất phù hợp để làm quà tặng cho những người yêu tiếng Việt."

Phạm Hoàng Long
2024-03-05T11:30:00Z

"Nội dung sách hay, nhưng mình thấy một số từ giải thích hơi ngắn, cần chi tiết hơn một chút để người trẻ dễ tiếp cận."