Bo
						
										
										Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi)
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi). Cuốn sách được sáng tác bởi Đoàn Thị Kim Nhung, Nguyễn Thị Phước Mỹ, Trần Thị Lệ Dung, Võ Thị Thanh Hà, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Đại Học Quốc Gia Hà Nội vào năm 2023.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) PDF

Giới Thiệu Sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi)

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpCty Giáo Dục Đức Trí
Tác giảĐoàn Thị Kim Nhung, Nguyễn Thị Phước Mỹ, Trần Thị Lệ Dung, Võ Thị Thanh Hà
Nhà xuất bảnĐại Học Quốc Gia Hà Nội
Năm Xuất Bản2023
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước26.5 x 19 x 1 cm
Số trang200 trang

Giới thiệu sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2023 bởi nhà xuất bản Đại Học Quốc Gia Hà Nội.

Sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Giáo khoa - Tham khảo, Sách Tham Khảo, Tham Khảo Lớp 8 nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) PDF tại đây:

Bài Tập Phát Triển Năng Lực Ngữ Văn 8 - Tập 2 (Kết Nối)

Từ năm học 2021-2022, chương trình và sách giáo khoa Ngữ văn Trung học cơ sở mới đã được chính thức áp dụng trên toàn quốc. Nhằm hỗ trợ giáo viên và học sinh tiếp cận và vận dụng hiệu quả kiến thức mới, chúng tôi xin giới thiệu cuốn sách “Bài tập phát triển năng lực Ngữ văn 8”, tập hai, thuộc bộ sách “Kết nối tri thức với cuộc sống”.

Bộ sách được biên soạn gồm hai tập, bám sát nội dung cốt lõi và định hướng phát triển năng lực đọc, viết, nói và nghe theo sách giáo khoa Ngữ văn 8, bộ “Kết nối tri thức và cuộc sống”. Cấu trúc nội dung của cuốn sách “Bài tập phát triển năng lực Ngữ văn 8”, tập hai, được xây dựng như sau:

Kiến Thức Cơ Bản

Phần “Kiến thức cơ bản” tập trung trình bày những nội dung trọng tâm mà học sinh cần nắm vững, ghi nhớ và vận dụng linh hoạt trong quá trình giải quyết các bài tập.

Luyện Tập

Phần “Luyện tập” được chia thành hai mục chính:

  • Câu Hỏi và Bài Tập:Hệ thống câu hỏi trắc nghiệm và bài tập tự luận được thiết kế bám sát các dạng bài trong sách giáo khoa, đồng thời được mở rộng và nâng cao để phát triển toàn diện các kỹ năng đọc, viết, nói và nghe của học sinh.
  • Hướng Dẫn Luyện Tập:Cung cấp các gợi ý và chỉ dẫn chi tiết để học sinh tự kiểm tra, đánh giá kết quả bài tập đã thực hiện. Đặc biệt, đối với các bài tập rèn luyện kỹ năng viết, sách còn cung cấp thêm các đoạn văn, bài văn mẫu để học sinh tham khảo và học hỏi.

Thông qua các “Phiếu học tập”, chúng tôi mong muốn giúp học sinh rèn luyện khả năng đọc hiểu và rút ra những bài học thực tế về cách tiếp cận và giải quyết các dạng bài khác nhau, bao gồm:

  • Viết bài văn kể lại một chuyến đi (tham quan di tích lịch sử, văn hóa).
  • Viết bài văn phân tích một tác phẩm văn học (thơ Đường luật).
  • Viết bài văn nghị luận về các vấn đề đời sống (con người trong mối quan hệ với cộng đồng, xã hội, đất nước).
  • Viết bài văn phân tích một tác phẩm văn học (thơ trào phúng).
  • Viết bài văn nghị luận về các vấn đề của đời sống hiện đại (thói xấu của con người trong xã hội).

Với nội dung và cấu trúc được thiết kế khoa học, chúng tôi hy vọng cuốn sách sẽ là tài liệu học tập hữu ích, hỗ trợ đắc lực cho cả giáo viên và học sinh trong quá trình đổi mới phương pháp dạy và học theo định hướng phát triển năng lực.

Đọc sách và Review Sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách Bo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi) sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giáBo Bai Tap Phat Trien Nang Luc Ngu Van 8 - Tap 2 (Ket Noi)

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
47.6%
4 sao
28.6%
3 sao
11.9%
2 sao
7.1%
1 sao
4.8%

Nguyễn Văn Nam
2023-10-15T09:15:00Z

"Tôi mua cho con trai học lớp 8, sách bám sát chương trình Kết nối tri thức, các bài tập vận dụng cao giúp con tôi tự tin hơn khi làm bài trên lớp."

Trần Thị Mai
2023-11-02T14:20:00Z

"Sách có phần lý thuyết tóm tắt ngắn gọn, dễ hiểu, giúp học sinh ôn tập nhanh trước khi làm bài tập. Giao hàng nhanh chóng."

AJAX Nam
2023-12-10T08:45:00Z

"Các dạng bài tập trong sách rất đa dạng, từ trắc nghiệm đến tự luận, giúp học sinh rèn luyện tư duy phản biện và năng lực viết văn."

Lê Hoàng Anh
2024-01-15T10:30:00Z

"Sách nội dung tốt, tuy nhiên một số trang in ấn hơi mờ, chất lượng giấy thể hiện trung bình, nhưng vẫn dùng tốt cho việc tham khảo."

همان an own
2

"// Sách giúp con tôi cải thiện điểm số môn Ngữ văn 8, đặc biệt là phần luyện viết đoạn văn và bài văn phân tích tác phẩm."