bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn)
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn). Cuốn sách được sáng tác bởi nhiều tác giả, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản Giáo Dục Việt Nam vào năm 2023.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) PDF

Giới Thiệu Sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn)

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpNhà xuất bản Giáo Dục
Tác giảnhiều tác giả
Nhà xuất bảnGiáo Dục Việt Nam
Năm Xuất Bản2023
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước24 x 17 x 0.5 cm
Số trang116 trang

Giới thiệu sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2023 bởi nhà xuất bản Giáo Dục Việt Nam.

Sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Giáo khoa - Tham khảo, Sách Giáo Khoa, Giáo Khoa Lớp 8 nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) PDF tại đây:

Bài Tập Ngữ Văn 8 - Tập 2 (Kết Nối) - Giải Pháp Học Tập Hiệu Quả (2023)

Sách Bài Tập Ngữ Văn 8 Tập 2, thuộc bộ sách Kết nối tri thức, được thiết kế để hỗ trợ học sinh trong quá trình học tập theo chương trình giáo dục phổ thông mới, chính thức áp dụng từ năm học 2023-2024.

Mục Tiêu và Nội Dung Sách

Sách Bài Tập Ngữ Văn 8 Tập 2 tập trung vào việc khuyến khích học sinh chủ động tìm kiếm, nghiên cứu và tiếp thu kiến thức mới. Đồng thời, sách hướng dẫn học sinh cách áp dụng những kiến thức đã học vào việc giải quyết các vấn đề thực tế trong học tập cũng như trong cuộc sống hàng ngày.

Phát Triển Năng Lực Toàn Diện

Thông qua các bài tập và hoạt động được thiết kế khoa học, sách không chỉ giúp học sinh củng cố và nâng cao các kỹ năng đặc thù của môn Ngữ văn, mà còn góp phần phát triển các năng lực chung quan trọng khác. Cụ thể, học sinh sẽ được rèn luyện và hoàn thiện các năng lực như:

  • Năng lực tự chủ:Khả năng tự định hướng, tự quản lý và chịu trách nhiệm trong học tập.
  • Năng lực tự học:Kỹ năng tự tìm kiếm, thu thập và xử lý thông tin để học tập hiệu quả.
  • Năng lực giao tiếp:Khả năng diễn đạt ý tưởng, suy nghĩ một cách rõ ràng, mạch lạc và hiệu quả.
  • Năng lực hợp tác:Kỹ năng làm việc nhóm, phối hợp với người khác để đạt được mục tiêu chung.

Sách Bài Tập Ngữ Văn 8 Tập 2 (Kết nối tri thức) là một công cụ hỗ trợ đắc lực cho học sinh trong việc học tập và phát triển toàn diện.

Đọc sách và Review Sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách bộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn) sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giábộ bài tập ngữ văn 8 - tập 2 (kết nối) (chuẩn)

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
47.6%
4 sao
28.6%
3 sao
11.9%
2 sao
7.1%
1 sao
4.8%

Nguyễn Văn Nam
2023-12-15T08:30:00Z

"Sách trình bày rõ ràng, các bài tập vận dụng cao giúp con tôi học tập chủ động hơn, rất phù hợp với chương trình Kết nối tri thức."

Trần Thị Mai
2024-01-10T14:20:00Z

"Nội dung bám sát chương trình, tuy nhiên một số bài tập phần viết còn hơi khó đối với học sinh trung bình, cần giáo viên hướng dẫn thêm."

Lê Hoàng Anh
2024-02-05T09:15:00Z

"Cuốn sách này giúp học sinh tự rèn luyện kỹ năng đọc hiểu và phân tích văn bản tốt hơn thông qua các câu hỏi gợi mở."

Phạm Minh Tuấn
2024-03-12T16:45:00Z

"Nội dung tốt, nhưng chất lượng giấy của tập 2 này có vẻ mỏng hơn tập 1, hy vọng nhà xuất bản cải thiện ở lần in sau."