bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018)
Thư viện Tủ Sách trực tuyến, Giới thiệu sách pdf miễn phí xin trân trọng giới thiệu đến quý độc giả cuốn sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018). Cuốn sách được sáng tác bởi Nguyễn Thị May, Nguyễn Khắc Tú, Nguyễn Ánh Phương Nam, thuộc lĩnh vực Sách Trong Nước.

bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) đã được phát hành bởi Nhà Xuất Bản NXB Giáo Dục Việt Nam vào năm 2021.

Bạn có thể Giới thiệu sách miễn phí cuốn sách mà bạn đang đọc: bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) PDF

Giới Thiệu Sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018)

Thông Tin Chi Tiết
Nhà Cung CấpCty Phương Nam
Tác giảNguyễn Thị May, Nguyễn Khắc Tú, Nguyễn Ánh Phương Nam
Nhà xuất bảnNXB Giáo Dục Việt Nam
Năm Xuất Bản2021
Ngôn NgữTiếng Việt
Trọng lượngN/a
Kích Thước26.5 x 19 x 0.3 cm
Số trang56 trang

Giới thiệu sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) Miễn Phí

Bạn đang đọc Sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) được Tác giả sáng tác, và xuất bản vào năm 2021 bởi nhà xuất bản NXB Giáo Dục Việt Nam.

Sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) thuộc chủ đề Sách Trong Nước, Giáo khoa - Tham khảo, Sách Tham Khảo, Tham Khảo Lớp 2 nằm trong chuyên mục Sách Trong Nước tại TuSach.vn.

Bạn có thể mua sách tại Shopee, Lazada, TiKi, Fahasa theo liên kết ở dưới để ủng hộ tác giả bạn nhé.

Ngoài ra bạn có thể Giới thiệu sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) PDF tại đây:

Bài Tập Thực Hành Mĩ Thuật Lớp 2 (Chương Trình Giáo Dục Phổ Thông 2018)

Cuốn sách này được xây dựng dựa trên chương trình Mĩ thuật mới, tuân thủ theo Thông tư số 32/2018/TT-BGDĐT do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành ngày 26 tháng 12 năm 2018. Cấu trúc sách bao gồm 8 chủ đề, mỗi chủ đề tương ứng với một nội dung bài học cụ thể trong chương trình.

Mục Tiêu và Lợi Ích

Mục đích của cuốn sách là giúp học sinh lớp 2 bắt đầu khám phá thế giới nghệ thuật, làm quen với các yếu tố cơ bản của mĩ thuật và phát triển khả năng diễn đạt cảm xúc, trí tưởng tượng thông qua các hoạt động thực hành. Thông qua việc thực hiện các bài tập, học sinh sẽ học cách cảm nhận và đánh giá vẻ đẹp của các sản phẩm nghệ thuật.

Sách tập trung vào việc bồi dưỡng năng lực thẩm mĩ cho học sinh, đồng thời hỗ trợ các em phát triển các kỹ năng tự học và giải quyết vấn đề một cách sáng tạo. Việc tiếp cận mĩ thuật một cách chủ động sẽ giúp học sinh hình thành những phẩm chất cần thiết cho sự phát triển toàn diện.

Phương Pháp Tiếp Cận

Nhóm tác giả đã áp dụng phương pháp giáo dục hiện đại trong quá trình biên soạn cuốn sách. Các bài tập thực hành được thiết kế một cách sinh động, hấp dẫn, nhằm khơi gợi hứng thú học tập của học sinh đối với môn Mĩ thuật. Sách khuyến khích học sinh phát huy tối đa khả năng sáng tạo và ứng dụng những kiến thức đã học vào thực tế cuộc sống.

Chúng tôi hy vọng rằng, cuốn sáchBài tập thực hành Mĩ thuật 2sẽ là một người bạn đồng hành hữu ích trên hành trình khám phá thế giới nghệ thuật của các em học sinh.

Lời Cảm Ơn và Đóng Góp

Trong quá trình biên soạn, chúng tôi đã nỗ lực hết mình để mang đến một cuốn sách chất lượng. Tuy nhiên, không tránh khỏi những thiếu sót. Chúng tôi rất mong nhận được những ý kiến đóng góp quý báu từ quý thầy cô giáo, quý phụ huynh và các em học sinh để hoàn thiện cuốn sách hơn nữa. Xin vui lòng gửi ý kiến về địa chỉ email: [email protected]

```
Đọc sách và Review Sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) PDF

Nội dung sách cùng với những cảm nhận, đánh giá và nhận xét về Sách bài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018) sẽ được cập nhật sớm trên TuSach.vn. Chúc bạn có một trải nghiệm đọc sách tuyệt vời!

Độc giả đánh giábài tập thực hành mĩ thuật lớp 2 (theo chương trình giáo dục phổ thông 2018)

4.6/5
42 đánh giá thực tế
5 sao
61.9%
4 sao
28.6%
3 sao
7.1%
2 sao
2.4%
1 sao
0%

Nguyễn Văn Nam
2023-12-01T09:15:00Z

"Con tôi học lớp 2, cuốn sách bài tập này bám sát chương trình mới, hình ảnh minh họa rõ ràng giúp bé dễ dàng thực hành theo."

Trần Thị Mai
2023-11-20T14:30:00Z

"Nội dung bài tập đa dạng, kích thích trí tưởng tượng của trẻ. Tuy nhiên, tôi muốn sách có thêm nhiều trang trắng để bé tập vẽ nhiều hơn."

nickname_user123
2024-01-10T08:45:00Z

"Sách được thiết kế khoa học, các chủ đề được chia rõ ràng, rất tiện cho phụ huynh hướng dẫn con học tại nhà."

Lê Hoàng Anh
2023-10-15T10:00:00Z

"Sách bám sát Thông tư 32, bài tập thực hành thiết kế hợp lý, giúp con tôi làm quen với mĩ thuật một cách tự nhiên."